Pakistan heatwave vifo kuongezeka zaidi ya 600

Hali ya hatari ilitangazwa katika hospitali baada ya siku tatu ya joto kali katika mji wa kusini wa Karachi

Maji ni kusambazwa kwa watu juu ya barabara mjini Karachi. Picha: Rehan Khan / EPA

Afisa mwandamizi wa afya nchini Pakistan anasema vifo katika Sindh kusini mwa jimbo la nchi hiyo, ambayo imekuwa ikimpiga kwa heatwave, imefikia 622. Mwandamizi rasmi afya wa mkoa Saeed Mangnejo aliiambia Associated Press  Jumanne kwamba yeye anatarajia idadi ya vifo kupanda zaidi . Mangnejo alisema vifo kufunikwa katika siku tatu zilizopita na kwamba wingi wa vifo walikuwa katika mji mkubwa wa jimbo hilo, Karachi kulingana na taarifa

Watu baridi wenyewe mbali na maji kutoka kinachovuja bomba wakati wa heatwave. Picha: Xinhua / REX Shutterstock

Joto kufikia digrii 45 Celsius (113 Fahrenheit digrii) ilipiga Karachi mwishoni mwa wiki. Masaa ya muda mrefu kukosa nguvu pia kugonga mji, na kuacha mashabiki na viyoyozi kutofanya kazi kwa muda. vifo vilikuja wakati nchi inaadhimisha mwezi mtukufu wa Ramadhan wa kiislam, wakati ambao kula na kunywa ni haramu kati ya jua na machweo.

kujitolea hundi magazeti kitambulisho cha heatstroke muathirika katika Edhi morgue mjini Karachi. Picha: Rizwan Tabassum / AFP / Getty Images

afisi ya Pakistan ya Hali ya Hewa ilisema joto lilibaki karibu 44.5C katika Karachi siku ya Jumanne lakini utabiri wa ngurumo kwa ajili ya jioni. “Kutokana na matatizo Asili yanayoendelea katika Bahari ya Arabia, kuna uwezekano ngurumo kuanza jioni hii na wanaweza kuendelea kwa siku tatu ijayo,” afisa hewa aliiambia AFP.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s